Máy gia nhiệt cảm ứng:Â ![]()
![]()
![]()
1Â Mặt trước sử dụng màn hình cảm ứng LCD, nút bấm và công tắc nguồn, tất cả đều hiển thị kỹ thuật số, có thể sử dụng tín hiệu công tắc (tín hiệu tần số điện) để điều khiển máy khởi động và dừng, và điều khiển công suất qua PLC. RS232 hoặc RS485 là tùy chọn. Â Giao diện người-máy trực quan giúp người vận hành cảm thấy thân thiện và dễ hiểu hơn. Do có nhiều giao diện công nghiệp, nó có khả năng kết hợp mạnh mẽ và linh hoạt hơn với robot, các thiết bị tự động hóa khác nhau và thiết bị điều khiển từ xa (không người lái).
2 Máy gia nhiệt cảm ứng có chức năng điều khiển từ xa và sử dụng điều khiển mạch kỹ thuật số, điều chỉnh công suất có thể được điều chỉnh từ 0% đến 100% độ phân giải, và mô-đun điều khiển nhiệt độ PID kỹ thuật số có thể được cấu hình để tự động đặt nhiệt độ mục tiêu của nồi nấu (đo nhiệt độ hồng ngoại hoặc đo nhiệt độ cặp nhiệt điện). Độ chính xác của điều khiển nhiệt độ là + 1'C cho điều chỉnh công suất trong quá trình gia nhiệt.
3 Có 5 chế độ làm việc, thủ công, hẹn giờ, nhiệt độ, nhiệt độ không đổi, chế độ gia nhiệt theo phân đoạn.
1) Thủ công, Bật và dừng bằng công tắc
2) Hẹn giờ, cài đặt thời gian gia nhiệt, sau khi đạt thời gian gia nhiệt thì dừng.
Nhiệt độ cố định: Đặt nhiệt độ gia nhiệt cần thiết, khi đạt đến nhiệt độ cần thiết thì dừng máy.
3) Nhiệt độ không đổi: Tự động điều chỉnh công suất gia nhiệt để giữ nhiệt độ không đổi cho phôi.
4) Chế độ gia nhiệt theo phân đoạn, có 8 tùy chọn (S1-S8), mỗi phân đoạn có thể cài đặt công suất gia nhiệt, hẹn giờ, nhiệt độ hoặc nhiệt độ không đổi, nhiệt độ hoặc nhiệt độ không đổi chỉ có thể chọn một trong hai. Công suất bằng 0 có nghĩa là không cần gia nhiệt, nhập thông số cần cài đặt, nếu không chọn chức năng đó thì hiển thị "--
5) Có 9 chương trình (P1-P9), có thể lưu trữ 9 phôi khác nhau trong máy, và chọn chương trình bằng cách nhấp vào P (P1-P9). Có thể tiết kiệm nhiều thời gian nếu bạn có nhiều phôi trên một máy, bạn có thể chọn chương trình (P1-P9) để làm việc nhanh chóng.
Ưu điểm:Â
1 Hơn 19 năm kinh nghiệm, hiệu suất ổn định và tốt
2 Chứng nhận CE
3 Hợp tác với CHOW TAI FOOKS, Matsushita, Foxconn, Media, Gree và Điều hòa không khí ZHIGAO.Â
4 Phù hợp với nhiều ứng dụng, gia nhiệt, tôi, rèn, nấu chảy, hàn, v.v.
5  Có chức năng bộ nhớ, có thể lưu 9 dữ liệu phôi khác nhau trên máy này, có thể tiết kiệm nhiều thời gian để đạt được hiệu quả làm việc nhanh chóng. ![]()
![]()
![]()
![]()
![]()
![]()
![]()
| Loại | HF-15AB/15A |
| Công suất làm việc | 220v một pha 50-60hz |
| Dải điện áp hoạt động | 340-430AC |
| Công suất đầu ra | 15KW |
| Dòng điện đầu vào | 36A |
| Tần số dao động | 30-100khz |
| Thời gian (Thời gian gia nhiệt, Thời gian giữ, Thời gian làm mát) | 1-99S |
| Lưu lượng nước làm mát | 0.15 Mpa 7.6L/Min |
| Điểm bảo vệ nhiệt độ nước | 40 độ C |
| Chu kỳ làm việc | 100% (nhiệt độ phòng 40 độ) |
| Trọng lượng | 35Kg |
| Kích thước | 640*280*550mm |
| Loại | HF-15AB/15A |
| Công suất làm việc | 220v một pha 3*380v/415v/440v/480v 50-60hz |
| Dải điện áp hoạt động | 340-430AC |
| Công suất đầu ra | 15KW |
| Dòng điện đầu vào | 13A |
| Tần số dao động | 30-100khz |
| Thời gian (Thời gian gia nhiệt, Thời gian giữ, Thời gian làm mát) | 1-99S |
| Lưu lượng nước làm mát | 0.15 Mpa 7.6L/Min |
| Điểm bảo vệ nhiệt độ nước | 40 độ C |
| Chu kỳ làm việc | 100% (nhiệt độ phòng 40 độ) |
| Trọng lượng | 35Kg |
| Kích thước | 640*280*550mm |
| Loại | HF-25AB/25A |
| Công suất làm việc | 3*380v/415v/440v/480v 50-60hz |
| Dải điện áp hoạt động | 340-430V AC |
| Công suất đầu ra | 25KW |
| Dòng điện đầu vào | 26A |
| Tần số dao động | 30-80khz |
| Thời gian (Thời gian gia nhiệt, Thời gian giữ, Thời gian làm mát) | 1-99S |
| Lưu lượng nước làm mát | 0.15 Mpa 9L/Min |
| Điểm bảo vệ nhiệt độ nước | 40 độ C |
| Chu kỳ làm việc | 100% (nhiệt độ phòng 40 độ) |
| Trọng lượng | Bộ phận chính:42Kg Máy biến áp:21kg |
| Kích thước | Bộ phận chính:640*280*550mm Máy biến áp:450*250*380mm |
| Loại | HF-40AB |
| Công suất làm việc | 3*380v/415v/440v/480v 50-60hz |
| Dải điện áp hoạt động | 340-430V AC |
| Công suất đầu ra | 40KW |
| Dòng điện đầu vào | 40A |
| Tần số dao động | 30-80khz |
| Thời gian (Thời gian gia nhiệt, Thời gian giữ, Thời gian làm mát) | 1-99S |
| Lưu lượng nước làm mát | 0.15 Mpa 10L/Min |
| Điểm bảo vệ nhiệt độ nước | 40 độ C |
| Chu kỳ làm việc | 100% (nhiệt độ phòng 40 độ) |
| Trọng lượng | Bộ phận chính:42Kg Máy biến áp:32kg |
| Kích thước | Bộ phận chính::640*280*550mm Máy biến áp: 510*270*440mm |
| Loại | HF-65AB |
| Công suất làm việc | 3*380v/415v/440v/480v 50-60hz |
| Dải điện áp hoạt động | 340-430V AC |
| Công suất đầu ra | 65KW |
| Dòng điện đầu vào | 60A |
| Tần số dao động | 30-80khz |
| Thời gian (Thời gian gia nhiệt, Thời gian giữ, Thời gian làm mát) | 1-99S |
| Lưu lượng nước làm mát | 0.15 Mpa 11L/Min |
| Điểm bảo vệ nhiệt độ nước | 40 độ C |
| Chu kỳ làm việc | 100% (nhiệt độ phòng 40 độ) |
| Trọng lượng | Bộ phận chính:45Kg Máy biến áp:38kg |
| Kích thước | Bộ phận chính:640*350*550MM Máy biến áp: 510*270*440MM |
| Loại | HF-80AB |
| Công suất làm việc | 3*380v/415v/440v/480v 50-60hz |
| Dải điện áp hoạt động | 340-430V AC |
| Công suất đầu ra | 80KW |
| Dòng điện đầu vào | 75A |
| Tần số dao động | 30-80khz |
| Thời gian (Thời gian gia nhiệt, Thời gian giữ, Thời gian làm mát) | 1-99S |
| Lưu lượng nước làm mát | 0.15 Mpa 11L/Min |
| Điểm bảo vệ nhiệt độ nước | 40 độ C |
| Chu kỳ làm việc | 100% (nhiệt độ phòng 40 độ) |
| Trọng lượng | Bộ phận chính:55Kg Máy biến áp:42kg |
| Kích thước | Bộ phận chính:640*350*550MM Máy biến áp: 510*270*440MM |
| Loại | HF-90AB |
| Công suất làm việc | 3*380v/415v/440v/480v 50-60hz |
| Dải điện áp hoạt động | 340-430V AC |
| Công suất đầu ra | 90KW |
| Dòng điện đầu vào | 90A |
| Tần số dao động | 30-80khz |
| Thời gian (Thời gian gia nhiệt, Thời gian giữ, Thời gian làm mát) | 1-99S |
| Lưu lượng nước làm mát | 0.15 Mpa 13L/Min |
| Điểm bảo vệ nhiệt độ nước | 40 độ C |
| Chu kỳ làm việc | 100% (nhiệt độ phòng 40 độ) |
| Trọng lượng | Bộ phận chính:58Kg Máy biến áp:45kg |
| Kích thước | Bộ phận chính:640*350*550MM Máy biến áp: 510*280*450MM |
| Loại | HF-100AB |
| Công suất làm việc | 3*380v/415v/440v/480v 50-60hz |
| Dải điện áp hoạt động | 340-430V AC |
| Công suất đầu ra | 100KW |
| Dòng điện đầu vào | 100A |
| Tần số dao động | 30-80khz |
| Thời gian (Thời gian gia nhiệt, Thời gian giữ, Thời gian làm mát) | 1-99S |
| Lưu lượng nước làm mát | 0.15 Mpa 15L/Min |
| Điểm bảo vệ nhiệt độ nước | 40 độ C |
| Chu kỳ làm việc | 100% (nhiệt độ phòng 40 độ) |
| Trọng lượng | Bộ phận chính:85Kg Máy biến áp:78kg |
| Kích thước | Bộ phận chính:850*510*750MM Máy biến áp: 580*345*520MM |